డిజిటలైజేషన్ దిశగా ఎంఎస్ఎంఈ

ఎంఎస్ఎంఈ మంత్రి శ్రీ నారాయణ్ రాణే, 400 పైగా రిటైలర్లు మరియు విక్రేత సంస్థల సమక్షంలో ఇంటర్నెట్ రిటైలర్లు, విక్రేతలు మరియు వ్యాపారుల కోసం ఫస్ట్  ఫోరమ్‌ను ప్రారంభించినట్లు ప్రకటించారు. భారతదేశం అంతటా MSMEలకు డిజిటల్‌గా మారడానికి మరియు స్వావలంబనగా మారడానికి సహాయపడే అవకాశాలపై అవగాహన కల్పించడం మరియు మద్దతు ఇవ్వడం ఫస్ట్ యొక్క లక్ష్యం. ఫోరమ్‌లో రిటైల్, వర్తకం మరియు వాణిజ్యం, వస్తువులు మరియు సేవలను విక్రయిస్తున్న భారతదేశంలోని 17,200 కంటే ఎక్కువ సంస్థలు నమోదు చేసుకున్నాయి. నారాయణ్ రాణే మాట్లాడుతూ, “భారతీయ MSMEలు మన ఆర్థిక వ్యవస్థకు వెన్నెముక మరియు వారి జీవనోపాధిని విస్తరించడానికి వారికి అన్ని మద్దతును అందించాల్సిన అవసరం ఉంది. MSMEల డిజిటలైజేషన్ మరియు వృద్ధికి సహాయపడే ఫస్ట్ యొక్క రాజ్యాంగం పట్ల నేను సంతోషిస్తున్నాని తెలిపారు. ఈ కార్యక్రమానికి రాష్ట్ర మంత్రి శ్రీ భానుప్రతాప్ వర్మ, MSME మంత్రిత్వ శాఖ గౌరవ కార్యదర్శి బిబి. స్వైన్ మరియు MSME మంత్రిత్వ శాఖ జాయింట్ సెక్రటరీ మెర్సీ ఎపావో, ఇతర ప్రముఖులు కూడా హాజరయ్యారు.