మహిళ పారిశ్రామిక వేత్తలకే భవిష్యత్తు – కేంద్రం

మహిళా దినోత్సవం సందర్భంగా, న్యూ ఢిల్లీలో ఇండియా SME ఫోరమ్‌తో MSME మంత్రిత్వ శాఖ సంయుక్తంగా శక్తి నేషనల్ కన్వెన్షన్ 2023ని నిర్వహించింది. ఈ కార్యక్రమానికి కేంద్ర MSME మంత్రి నారాయణ్ రాణే ముఖ్య అతిథిగా హాజరయ్యారు, రాష్ట్ర (MSME) మంత్రి భాను ప్రతాప్ సింగ్ వర్మ గౌరవ అతిథిగా బిద్యుత్ స్వైన్, కార్యదర్శి (MSME) మరియు లారా లేన్ సమక్షంలో పాల్గొన్నారు. ఇవిపి & చీఫ్ కార్పొరేట్ వ్యవహారాలు & సుస్థిరత అధికారి హాజరైనారు.

ఈ కార్యక్రమంలో భారతదేశంలోని వ్యాపారంలో మహిళల స్థితి మరియు భారతీయ మహిళల యాజమాన్యంలోని వ్యాపారాలను గ్లోబల్ వాల్యూ చైన్స్‌లోకి ప్లగ్ చేయడంపై ప్యానెల్ చర్చలు జరిగాయి. విజయవంతమైన & ప్రముఖ మహిళా వ్యాపారవేత్తలు, విజయవంతమైన మహిళా ఎగుమతిదారులు మరియు అనుభవజ్ఞులైన నిపుణులు మరియు పరిశ్రమ నిపుణులతో గౌరవనీయమైన ప్యానెల్‌లు ఉన్నాయి. 12 మంది విజయవంతమైన మహిళా పారిశ్రామికవేత్తలను కేంద్ర MSME మంత్రి శ్రీ నారాయణ్ రాణే 2023 సంవత్సరపు ఎమర్జింగ్ ఉమెన్ ఎంటర్‌ప్రెన్యూర్ ఆఫ్ ది ఇయర్ అవార్డుతో సత్కరించారు.