కేసీఆర్‌కి పోటీగా స్టాలిన్ ?

జాతీయ రాజకీయాల్లో మెరుపులు మెరిపించడం అంత ఈజీ కాదు.అందుకే ఉత్తరాది రాష్ట్రాల పార్టీలు అక్కడ మెరుస్తున్నాయి. కానీ ఇప్పుడు ట్రెండ్ మారుతోంది.కొన్ని ప్రాంతీయ పార్టీలు ఒక ముద్ర వేసాయి.
గతంలో తెలుగుదేశం పార్టీ మహాకూటమిపై విపక్షాలన్నింటినీ ఒకే తాటిపైకి తెచ్చింది.ఈ ట్రెండ్‌ను ముందుకు తీసుకెళ్తూ తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ జాతీయ పార్టీ ఎంట్రీని ప్రకటించారు. ఇందుకు ఆయన టీఆర్ ఎస్ కు బీఆర్ ఎస్ అని పేరు పెట్టారు.ఈ ప్రతిపాదనకు భారత ఎన్నికల సంఘం ఓకే చెబుతుందని పార్టీ విశ్వసిస్తోంది. ఇతర రాష్ట్రాల్లోనూ రెక్కలు విప్పాలని భావిస్తున్న టీఆర్‌ఎస్‌.ముందుగా గుజరాత్‌లో అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోవాలని యోచిస్తోంది.

ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ బీఆర్ఎస్ జాతీయ స్థాయిలో ఏదైనా మ్యాజిక్ సృష్టించకముందే మరో పెద్ద పార్టీ పెద్దఎత్తున రంగంలోకి దిగడం మనం చూడవచ్చు.తమిళనాడులో అధికార డీఎంకే కూడా జాతీయ స్థాయిలో తన అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకునే అవకాశం ఉంది. భారత రాజకీయాల్లో పార్టీ కీలకంగా మారుతుందని ఆ పార్టీ అధినేత స్టాలిన్ విశ్వాసం వ్యక్తం చేశారు. జాతీయ రాజకీయాల్లో వెలిగిపోవాలనుకునే నేతలు ఎక్కువ మంది ఓటర్లను దృష్టిలో పెట్టుకుని హిందీలో మాట్లాడాల్సి వస్తోంది. మహారాష్ట్ర, బీహార్ వెళ్లినప్పుడు కూడా కేసీఆర్ అదే చేశారు. తమిళనాడుకు చెందిన వారు హిందీపై ఉన్న వ్యతిరేకతను బట్టి ఎవరైనా హిందీలో మాట్లాడతారని మనం ఆశించలేం. తాను పార్లమెంటేరియన్ అయినందున హిందీలో మాట్లాడాలని కోరడంపై తమిళనాడుకు చెందిన ఓ ఎంపీ మీడియాపై మండిపడ్డారు.తమిళనాడులోని సినీ తారలు తమకు హిందీ రాదు అని రాసి ఉన్న టీ షర్టులు ధరించి నిరసనలో పాల్గొన్నారు.

అంతేకాదు పుణ్యక్షేత్రాలు, దేవాలయాలను సందర్శిస్తూ హిందూ ఓటర్లను ప్రలోభపెట్టేందుకు పార్టీలు ప్రయత్నిస్తున్నాయి.మమతా బెనర్జీ, అఖిలేష్ యాదవ్, రాహుల్ గాంధీ ఆలయాలను సందర్శిస్తారని ఎవరు ఊహించారు? బీజేపీ ఎదుగుదల ఇతర నేతలను అలా చేయవలసి వచ్చింది.మరోవైపు, అత్యధిక ఎంపీ సీట్లు ఉన్న పార్టీలు జాతీయ స్థాయిలో నిర్ణయాత్మక కారకాలు కావచ్చు. డీఎంకేకు 38 ఎంపీ స్థానాలు ఉన్నాయి మరియు వచ్చే లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో శక్తివంతమైన బీజేపీని ఎదుర్కోవడానికి ప్రతిపక్ష పార్టీలకు ఇది పెద్ద బలం.